วันพฤหัสบดีที่ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2563 เวลา 9.09 น. ผู้ช่วยศาสตราจารย์ปรีชา ธรรมวินทร อธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏสกลนคร เป็นประธานในพิธีลงเสาเอกอาคารปฏิบัติการตรวจวิเคราะห์ วิจัย เทคโนโลยีและนวัตกรรม สถาบันวิจัยและพัฒนา มหาวิทยาลัยราชภัฏสกลนคร โดยมีคณะผู้บริหาร บุคลากรสถาบันวิจัยและพัฒนา ร่วมพิธี ณ บริเวณก่อสร้างอาคาร
![](https://rdi.snru.ac.th/wp-content/uploads/2020/12/120431665_2775872495960389_6011916616333098826_o.jpg)